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Uvuvn hdramu Mtera
waathiri wananchi

Na Frank Leonard, Iringa

VUV haramu
l l katika Bwawa la
Mtera wilayani

Iringa umeporomosha
kwa kasi kubwa uchumi
wa wananchi wa Kata ya
Migoli wanaotegemea
biashara ya samaki kama
MOjJa ya vyanzo vyao
vikuu vya mapato.
Diwani wa Kata ya
Migoli inayopakana
na bwawa hilo, Benito
Kayugwa alisema hivi
Karibuni kwamba, uvivu
huo umeharibu mazalia

aka yaona kwenda
h(u!a maisha sehemu

Bﬁdya 5asa
' sawa na Migori ya

leta madhara kwa samaki
na kuharfbu mazalia yao
hivyo kusababisha

samaki kukosekana katika
bwawa hilo.

Alizitaja nyavu
zilizokamatwa kuwa ni
pamoja na zile zinazotam-
buliwa kwa jina la timba,
kokoro, gonga, kimila na
nyavu chini ya inchi tatu
na kuwataka wananchi
kushiriki katika kampem
ya kutokomeza aina hiyo
ya uvuvi.

“Serikali inatoa elimu
¥a usimamizi shirikishi
wa kulinda rasilimali za
uvuvina kudhibiti uvuvi
haramu na usafirishaji
wa samaki wachanga
kwa mujibu wa sheria
ya uvuvi ya mwaka
2003 na kanuni zake za
mwaka 2009,” alisema na
kuongeza kwamba mbali
na makundi mbalimbali
Ya kijamii yanayozun-
guka bwawa hilo, zaidi
ya wavuvi 249 wamepata
elimu hiyo.

Ofisa Mifugo na
Uvuvi wa Halmashauri
ya Wilaya ya Iringa,
Methew Sanga, alisema
kwilupmd: cha Julai hadi
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